Page 1 of 2
Số hiệu: BM1/QT-PĐBCL-RĐTV Trang: 1/1
TRƯỜNG ĐẠI HỌC SƯ PHẠM KỸ THUẬT
THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH
KHOA ĐÀO TẠO CHẤT LƯỢNG CAO
NGÀNH KẾ TOÁN
-------------------------
ĐỀ THI CUỐI KỲ HỌC KỲ 1 NĂM HỌC 2016-2017
Môn: Nguyên lý kế toán
Mã môn học:
Đề số/Mã đề: 01 Đề thi có 02 trang.
Thời gian: 90 phút.
Được phép sử dụng tài liệu.
Câu 1: (1 điểm)
Trong năm, tổng TS giảm 300 triệu, tổng NPT giảm 100 triệu. Vậy VCSH giảm 200 triệu
Vốn chủ sở hữu cuối năm: 5.500.000.000 – 200.000.000 = 5.300.000.000
Câu 2: (1 điểm)
Nguyên giá = 40.000.000 + 40.000.000 x 0,5 + (40.000.000 + 40.000.000 x 0,5) x 80% +
40.000.000 x 0,03 = 40 + 20 + 48 + 1,2 = 109,2 triệu
Câu 3: (8 điểm)
1)
2) N621A: 15.000
N621B: 30.000
C152C: 45.000 (0,5)
3) N627: 1.400
N641: 3.000
N642: 2.000
C153: 6.400 (0,5)
4) N621A: 3.000
N621B: 2.200
N627: 1.000
N641: 800
N642: 500
C152P: 7.500 (1)
5) N622A: 15.000
N622B: 25.000
N627: 5.000
N641: 13.000
N642: 8.000
C334: 66.000 (0,75)
6) N622A: 3.600
N622B: 6.000
N627: 1.200
N641: 3.120
N642: 1920
C338: 15.840 (0,5)
7) N627: 4.000
N641: 2.500
N642: 1.000
C214: 7.500 (0,5)
8) N627: 5.000
N641: 2.000
N642: 2.500
C331D: 9.500 (0,5)
N627: 2.000
N641: 1.000
N642: 1.500
C331N: 4.500 (0,5)
9) Chi phí sản xuất chung phân bổ cho:
SPA = 19.600 x 15000 /
(15000+25.000) = 7.350
SPB = 19.600 – 7.350 = 12.250
N154A: 43.950
C621A: 18.000
C622A: 18.600
C627: 7.350 (0,25)
N152PL/C154A: 800 (0,25)
N154B: 75.450
C621B: 32.200
C622B: 31.000
C627: 12.250 (0,25)
Tổng Za = 1200 + 43.950 – 1350 –
800 = 43.000
Z/a = 43.000/1000 = 43
Tổng Zb = 2500 + 75.450 – 1950 =
76.000
Page 2 of 2
Số hiệu: BM1/QT-PĐBCL-RĐTV Trang: 1/1
Z/b = 76.000/800 = 95
N155A/C154A: 43.000 (0,25)
N155B/C154B: 76.000 (0,25)
10)
N632/C155A:45x50+650x43=30.20
0 (0,5)
N131: 77.000
C511: 70.000
C3331: 7.000 (0,25)
N157B/C154B: 19.000 (0,25)
10. N242/C642: 17.420
N911: 64.330
C632: 30.200
C641: 25.420
C242: 8710
N511/C911: 70.000
LN = 70.000 - 64.330 = 5670
Thuế TNDN: 5670 x 20% = 1.134
N8211/C3334: 1.134
N911: 5670
C8211: 1.134
C421: 4.536 (1)